aimeos-core - en to th translation catalogue (792 entries)

en: (International) facsimilie number without separation characters, can start with a "+"
th: หมายเลขโทรสารระหว่างประเทศที่ไม่มีตัวคั่น สามารถขึ้นต้นด้วย "+" ได้

en: (International) telephone number without separation characters, can start with a "+"
th: หมายเลขโทรศัพท์ระหว่างประเทศที่ไม่มีตัวคั่น สามารถขึ้นต้นด้วย "+" ได้

en: + Tax
th: + ภาษี

en: <hidden>
th: <hidden>การแปล: "การแปล"

en: ?
th: อะไร?

en: API key
th: คีย์ API

en: Account
th: บัญชี

en: Active
th: แอคทีฟ

en: Actual price
th: ราคาจริง

en: Actual price customers can buy the article for on the web site
th: ราคาจริงที่ลูกค้าสามารถซื้อสินค้าได้บนเว็บไซต์

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add after
th: เพิ่มหลังจาก

en: Add before
th: เพิ่มก่อน

en: Additional delivery costs for each item, e.g. $20 for one heavy item will be $100 for five items it total
th: ค่าจัดส่งเพิ่มเติมสำหรับแต่ละรายการ เช่น $20 สำหรับสินค้าหนักหนึ่งชิ้น จะเท่ากับ $100 สำหรับสินค้าห้าชิ้น

en: Additional information where the customer's apartment can be found
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับที่ตั้งของอพาร์ตเมนต์ของลูกค้า

en: Additional information where the supplier's apartment can be found
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับที่ตั้งของอพาร์ตเมนต์ของผู้จัดจำหน่าย

en: Address 1
th: ที่อยู่ 1

en: Address 2
th: ที่อยู่ 2

en: Address 3
th: ที่อยู่ 3

en: Address identifier of the customer's house for delivery
th: รหัสระบุที่อยู่ของบ้านลูกค้าสำหรับการจัดส่ง

en: Address identifier of the supplier's house for delivery
th: รหัสที่อยู่ที่บ้านของผู้จัดจำหน่ายสำหรับการจัดส่ง

en: Admin JQAdm type is empty
th: ประเภทผู้ดูแลระบบ JQAdm เป็นค่าว่าง

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Aimeos caching is disabled by "%1$s"
th: การแคชของ Aimeos ถูกปิดใช้งานโดย "%1$s"

en: Aimeos debug logging is enabled by "%1$s"
th: การบันทึกการดีบักของ Aimeos เปิดใช้งานโดย "%1$s"

en: Aimeos object not available
th: ไม่มีวัตถุ Aimeos ให้ใช้งาน

en: All
th: ทั้งหมด

en: All attributes that uniquely define an article, e.g. width, length and color for jeans
th: คุณลักษณะทั้งหมดที่กำหนดบทความเฉพาะ เช่น ความกว้าง ความยาว และสีของกางเกงยีนส์

en: Allow custom price
th: อนุญาตให้กำหนดราคาเอง

en: Allow customers to choose themselves how much they want to pay
th: ให้ลูกค้าเลือกเองว่าต้องการจ่ายเท่าไร

en: Alphanumeric string that can identify the group uniquely
th: สตริงตัวอักษรและตัวเลขที่สามารถระบุกลุ่มได้อย่างเฉพาะเจาะจง

en: Apply
th: สมัคร

en: Article specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
th: ตัวเลือกการกำหนดค่าเฉพาะบทความ จะมีให้ในรูปแบบคู่คีย์/ค่า ในเทมเพลต

en: Attribute
th: คุณสมบัติ

en: Attribute Lists Type
th: รายการคุณลักษณะ ประเภท

en: Attribute Lists Types
th: รายการคุณลักษณะ ประเภท

en: Attribute Property Type
th: ประเภทคุณสมบัติของแอตทริบิวต์

en: Attribute Property Types
th: ประเภทคุณสมบัติของแอตทริบิวต์

en: Attribute Type
th: ประเภทของแอตทริบิวต์

en: Attribute Types
th: ประเภทของแอตทริบิวต์

en: Attribute position (optional)
th: ตำแหน่งแอตทริบิวต์ (ไม่บังคับ)

en: Attribute properties that are not shared with other attributes
th: คุณสมบัติของแอตทริบิวต์ที่ไม่ถูกแชร์กับแอตทริบิวต์อื่น

en: Attribute type that limits the list of available attributes
th: ประเภทของแอตทริบิวต์ที่จำกัดรายการแอตทริบิวต์ที่สามารถใช้ได้

en: Attributes
th: คุณลักษณะ

en: Available currency for the current site
th: สกุลเงินที่มีให้สำหรับเว็บไซต์ปัจจุบัน

en: Available intervals in the front-end
th: ช่วงเวลาที่มีให้บริการในส่วนหน้า

en: Available language for the current site
th: ภาษาที่มีให้บริการสำหรับเว็บไซต์ปัจจุบัน

en: Average product rating and total number of ratings by customers for this product
th: คะแนนเฉลี่ยของสินค้าและจำนวนคะแนนทั้งหมดจากลูกค้าสำหรับสินค้านี้

en: Back in stock
th: มีสินค้าในสต็อกแล้ว

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Basket
th: ตะกร้า

en: Billing address
th: ที่อยู่สำหรับออกใบแจ้งหนี้

en: Birthday
th: วันเกิด

en: Birthday of the customer
th: วันเกิดของลูกค้า

en: Boost factor
th: ตัวคูณประสิทธิภาพ

en: Boost factor (optional)
th: ตัวเพิ่มประสิทธิภาพ (ไม่บังคับ)

en: Bug or suggestion?
th: ข้อบกพร่องหรือข้อเสนอแนะ?

en: Bulk edit
th: แก้ไขจำนวนมาก

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel and return to list
th: ยกเลิกและกลับไปยังรายการ

en: Catalog
th: แคตตาล็อก

en: Catalog Lists Type
th: รายการแคตตาล็อก ประเภท

en: Catalog Lists Types
th: รายการแคตตาล็อก ประเภท

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Categories the product can be found in by the user on the web site
th: หมวดหมู่ที่ผู้ใช้สามารถค้นหาสินค้าได้บนเว็บไซต์

en: Categories the product will be shown for in the promotional section
th: หมวดหมู่ที่สินค้าจะแสดงในส่วนโปรโมชั่น

en: Category specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
th: ตัวเลือกการกำหนดค่าเฉพาะหมวดหมู่ จะมีให้ในรูปแบบคู่คีย์/ค่า ในเทมเพลต

en: Change costs/item in %
th: ต้นทุนการเปลี่ยนแปลง/รายการเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Change rebate in %
th: เปลี่ยนส่วนลดเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Change value in %
th: เปลี่ยนค่าเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Channel
th: ช่องทาง

en: Channel the order has been placed
th: คำสั่งซื้อได้รับการดำเนินการแล้ว

en: Choose file
th: เลือกไฟล์

en: City
th: เมือง

en: City or town name (required)
th: ชื่อเมืองหรือชื่อเมือง (จำเป็น)

en: Class "%1$s" does not implement "%2$s"
th: คลาส "%1$s" ไม่ได้ดำเนินการ "%2$s"

en: Class "%1$s" not available
th: คลาส "%1$s" ไม่มีให้ใช้งาน

en: Class "%1$s" not found
th: ไม่พบคลาส "%1$s"

en: Close
th: ปิด

en: Code
th: โค้ด

en: Code to uniquely identify the site, renaming is dangerous!
th: รหัสเพื่อระบุเว็บไซต์อย่างเป็นเอกลักษณ์ การเปลี่ยนชื่ออาจเป็นอันตราย!

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Comment
th: ความคิดเห็น

en: Comment of the reviewer
th: ความคิดเห็นของผู้ตรวจสอบ

en: Communication
th: การสื่อสาร

en: Company
th: บริษัท

en: Company details
th: รายละเอียดบริษัท

en: Company name (optional)
th: ชื่อบริษัท (ไม่บังคับ)

en: Completed orders
th: คำสั่งซื้อที่เสร็จสมบูรณ์

en: Completed orders within the last seven days compared to the period before
th: คำสั่งซื้อที่เสร็จสมบูรณ์ภายในเจ็ดวันที่ผ่านมาเมื่อเทียบกับช่วงเวลาที่ผ่านมา

en: Config
th: การกำหนดค่า

en: Configurable
th: กำหนดค่าได้

en: Configuration options, will be available as key/value pairs in the list item
th: ตัวเลือกการกำหนดค่า จะมีให้ในรูปแบบคู่คีย์/ค่า ในรายการ

en: Context
th: บริบท

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy this entry
th: คัดลอกรายการนี้

en: Costs
th: ค่าใช้จ่าย

en: Count
th: นับ

en: Country
th: ประเทศ

en: Country ID
th: รหัสประเทศ

en: Country code (required)
th: รหัสประเทศ (จำเป็น)

en: Country specific tax rate to calculate and display the included tax (B2C) or add the tax if required (B2B)
th: อัตราภาษีเฉพาะประเทศเพื่อคำนวณและแสดงภาษีที่รวมอยู่ (B2C) หรือเพิ่มภาษีหากจำเป็น (B2B)

en: Country state code (optional)
th: รหัสประเทศ (ไม่บังคับ)

en: Coupon
th: คูปอง

en: Coupon provider or coupon decorator configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่าผู้ให้บริการคูปองหรือผู้ตกแต่งคูปอง

en: Created
th: สร้างขึ้น

en: Currencies
th: สกุลเงิน

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom domain or unique code of your shop
th: โดเมนที่กำหนดเองหรือรหัสเฉพาะของร้านค้าของคุณ

en: Customer
th: ลูกค้า

en: Customer ID
th: รหัสลูกค้า

en: Customer Lists Type
th: ประเภทรายการลูกค้า

en: Customer Lists Types
th: ประเภทของรายชื่อลูกค้า

en: Customer Property Type
th: ประเภททรัพย์สินของลูกค้า

en: Customer Property Types
th: ประเภททรัพย์สินของลูกค้า

en: Customer characteristics that are not shared with other customers
th: ลักษณะของลูกค้าที่ไม่เหมือนกับลูกค้าคนอื่น

en: Customer comment (optional)
th: ความคิดเห็นของลูกค้า (ไม่บังคับ)

en: Customer e-mail address
th: ที่อยู่อีเมลของลูกค้า

en: Customer password
th: รหัสผ่านของลูกค้า

en: Customer properties that are not shared with other customers
th: คุณสมบัติของลูกค้าที่ไม่ถูกแชร์กับลูกค้าอื่น

en: Customer reference
th: ข้อมูลอ้างอิงของลูกค้า

en: Customer reference (optional)
th: ข้อมูลอ้างอิงของลูกค้า (ไม่บังคับ)

en: Dashboard
th: แดชบอร์ด

en: Data
th: ข้อมูล

en: Data set
th: ชุดข้อมูล

en: Dataset
th: ชุดข้อมูล

en: Date of the last delivery status change
th: วันที่ที่มีการเปลี่ยนแปลงสถานะการจัดส่งครั้งล่าสุด

en: Date of the last payment status change
th: วันที่สถานะการชำระเงินครั้งล่าสุดมีการเปลี่ยนแปลง

en: Date the subscription ends
th: วันที่การสมัครสมาชิกสิ้นสุด

en: Days
th: วัน

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Delete
th: ลบ

en: Delete entries?
th: ลบรายการ?

en: Delete selected entries
th: ลบรายการที่เลือก

en: Delete this entry
th: ลบรายการนี้

en: Deleting reviews is not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ลบรีวิว

en: Delivery
th: การจัดส่ง

en: Delivery address
th: ที่อยู่สำหรับการจัดส่ง

en: Delivery date
th: วันที่จัดส่ง

en: Delivery in
th: การจัดส่งใน

en: Delivery or payment costs for the products in the basket of the customer
th: ค่าจัดส่งหรือค่าชำระสำหรับสินค้าในตะกร้าของลูกค้า

en: Delivery status
th: สถานะการจัดส่ง

en: Delivery timeframe (optional)
th: ระยะเวลาการจัดส่ง (ไม่บังคับ)

en: Delivery types
th: ประเภทการจัดส่ง

en: Delivery within
th: การจัดส่งภายใน

en: Depending on the selected data set, the list of shown fields for the product will be different
th: ขึ้นอยู่กับชุดข้อมูลที่เลือก รายการของฟิลด์ที่แสดงสำหรับผลิตภัณฑ์จะแตกต่างกัน

en: Describe your image
th: อธิบายภาพของคุณ

en: Description of the text content if it's in a foreign language
th: คำอธิบายเนื้อหาของข้อความหากเป็นภาษาต่างประเทศ

en: Descritive name of the currency
th: ชื่อที่อธิบายสกุลเงิน

en: Descritive name of the language
th: ชื่ออธิบายของภาษา

en: Descritive name of the site
th: ชื่ออธิบายของไซต์

en: Discount
th: ส่วนลด

en: Display help texts
th: แสดงข้อความช่วยเหลือ

en: Domain
th: โดเมน

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Download this file
th: ดาวน์โหลดไฟล์นี้

en: Duplicate entry
th: รายการซ้ำ

en: Duplicate entry (Ctrl+D)
th: รายการซ้ำ (Ctrl+D)

en: E-Mail
th: อีเมล

en: E-Mail address (required)
th: ที่อยู่อีเมล (จำเป็น)

en: E-Mail address or account name (required)
th: ที่อยู่อีเมลหรือชื่อบัญชี (จำเป็น)

en: E-Mail address used for sending shop related e-mails
th: ที่อยู่อีเมลที่ใช้สำหรับส่งอีเมลที่เกี่ยวข้องกับร้านค้า

en: E-mail
th: อีเมล

en: E-mail address (optional)
th: ที่อยู่อีเมล (ไม่บังคับ)

en: E-mail address that belongs to the address
th: ที่อยู่อีเมลที่เป็นของที่อยู่อีเมล

en: EAN, SKU or article number (required)
th: EAN, SKU หรือหมายเลขสินค้า (จำเป็น)

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit selected entries
th: แก้ไขรายการที่เลือก

en: Edit this entry
th: แก้ไขรายการนี้

en: Editor
th: บรรณาธิการ

en: Email
th: อีเมล

en: End date
th: วันสิ้นสุด

en: End date (optional)
th: วันสิ้นสุด (ไม่บังคับ)

en: Enter group ID, code or label
th: กรุณากรอกรหัสกลุ่ม, รหัส หรือป้ายกำกับ

en: Entry deleted successfully
th: การลบข้อมูลสำเร็จแล้ว

en: Entry saved successfully
th: บันทึกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

en: Entry specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
th: ตัวเลือกการกำหนดค่าเฉพาะสำหรับแต่ละรายการ จะมีให้ในรูปแบบคู่คีย์/ค่าในเทมเพลต

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error deleting data
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบข้อมูล

en: Error retrieving data
th: เกิดข้อผิดพลาดในการดึงข้อมูล

en: Error saving data
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูล

en: Excl. tax
th: ไม่รวมภาษี

en: Execution order of the plugins
th: ลำดับการดำเนินการของปลั๊กอิน

en: Execution order of the rules
th: ลำดับการดำเนินการของกฎ

en: Export
th: ส่งออก

en: Facility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Facsimile
th: สำเนาเอกสาร

en: Facsimile number (optional)
th: หมายเลขแฟกซ์ (ไม่บังคับ)

en: Factor to boost product in user search over other products (>1.0 positive boost, <1.0 negative boost)
th: ปัจจัยเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพสินค้าให้ปรากฏในการค้นหาของผู้ใช้เหนือสินค้าอื่น ๆ (&gt;1.0 การเพิ่มประสิทธิภาพเชิงบวก, &lt;1.0 การเพิ่มประสิทธิภาพเชิงลบ)

en: Failed to write file to disk
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ลงในดิสก์ได้

en: File
th: ไฟล์

en: File does not exists: "%1$s"
th: ไฟล์ไม่พบ: "%1$s"

en: File upload stopped by extension
th: การอัปโหลดไฟล์ถูกหยุดโดยส่วนขยาย

en: File uploaded successfully
th: ไฟล์ถูกอัปโหลดสำเร็จ

en: Find category
th: ค้นหาหมวดหมู่

en: Find site
th: ค้นหาสถานที่

en: First
th: แรก

en: First name
th: ชื่อ

en: First name (optional)
th: ชื่อ (ไม่บังคับ)

en: First name of the person if used in cultures where they are used
th: ชื่อของบุคคลหากใช้ในวัฒนธรรมที่ใช้ชื่อ

en: Floor
th: พื้น

en: Floor / Appartment
th: ชั้น / อพาร์ตเมนต์

en: Floor and/or apartment (optional)
th: ชั้นและ/หรืออพาร์ตเมนต์ (เลือกได้)

en: For
th: สำหรับ

en: Generate
th: สร้าง

en: Generate image
th: สร้างภาพ

en: Generate text
th: สร้างข้อความ

en: Given rebate amount
th: จำนวนเงินคืนที่ได้รับ

en: Go to attribute panel
th: ไปที่แผงคุณสมบัติ

en: Go to property type panel
th: ไปที่แผงประเภทอสังหาริมทรัพย์

en: Go to the list of attribute types
th: ไปที่รายการประเภทของแอตทริบิวต์

en: Granted rebate
th: ส่วนลดที่ได้รับอนุมัติ

en: Group
th: กลุ่ม

en: Group name describing for which members the group is for
th: ชื่อกลุ่มที่อธิบายว่ากลุ่มนี้สำหรับสมาชิกกลุ่มใด

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Height
th: ความสูง

en: Hidden attributes
th: คุณลักษณะที่ซ่อนอยู่

en: Hidden product attributes that are stored with the ordered products
th: คุณสมบัติของสินค้าที่ซ่อนอยู่ซึ่งถูกเก็บไว้พร้อมกับสินค้าที่สั่งซื้อ

en: Highlighted suppliers of the product
th: ผู้จัดจำหน่ายที่โดดเด่นของสินค้า

en: Honorary title (optional)
th: ตำแหน่งกิตติมศักดิ์ (ไม่บังคับ)

en: Honorary titles like Dr., Ph.D, etc.
th: ตำแหน่งกิตติมศักดิ์ เช่น ดร., ปริญญาเอก, เป็นต้น

en: Hours
th: ชั่วโมง

en: House number
th: หมายเลขบ้าน

en: House number (optional)
th: หมายเลขบ้าน (ไม่จำเป็น)

en: How the customer is addressed in e-mails
th: วิธีการทักทายลูกค้าในอีเมล

en: How the supplier is addressed in e-mails
th: วิธีการเรียกชื่อผู้จัดหาในอีเมล

en: Hyper-real and dramatic
th: เกินจริงและดราม่า

en: ID
th: ไอดี

en: ID of a related invoice, e.g. of a changed or refunded invoice
th: รหัสของใบแจ้งหนี้ที่เกี่ยวข้อง เช่น ใบแจ้งหนี้ที่มีการเปลี่ยนแปลงหรือใบแจ้งหนี้ที่คืนเงินแล้ว

en: ISO currency code (required)
th: รหัสสกุลเงิน ISO (จำเป็น)

en: ISO language code (required)
th: รหัสภาษา ISO (จำเป็น)

en: Image
th: ภาพ

en: Image description
th: คำอธิบายภาพ

en: Images will only be shown for that language, useful if the media contains text or is language sepecific
th: รูปภาพจะแสดงเฉพาะสำหรับภาษานั้นเท่านั้น ซึ่งมีประโยชน์หากสื่อมีข้อความหรือระบุภาษาไว้

en: Import
th: นำเข้า

en: Import/Export jobs
th: งานนำเข้า/ส่งออก

en: Incl. tax
th: รวมภาษีแล้ว

en: Info
th: ข้อมูล

en: Insert into
th: แทรกใน

en: Insert new entry
th: แทรกข้อมูลใหม่

en: Insert new entry (Ctrl+I)
th: แทรกข้อมูลใหม่ (Ctrl+I)

en: Internal article name, will be used on the web site and for searching only if no other product names in any language exist
th: ชื่อบทความภายใน, จะใช้บนเว็บไซต์และสำหรับการค้นหาเท่านั้นหากไม่มีชื่อผลิตภัณฑ์อื่นใดในภาษาใด ๆ

en: Internal article name, will be used on the web site if no product name for the language is available
th: ชื่อบทความภายใน, จะใช้บนเว็บไซต์หากไม่มีชื่อสินค้าสำหรับภาษา

en: Internal attribute name, will be used on the web site if no name for the language is available
th: ชื่อแอตทริบิวต์ภายใน จะถูกใช้บนเว็บไซต์หากไม่มีชื่อสำหรับภาษา

en: Internal category name, will be used on the web site if no name for the language is available
th: ชื่อหมวดหมู่ภายใน จะถูกใช้บนเว็บไซต์หากไม่มีชื่อสำหรับภาษานั้น

en: Internal name (required)
th: ชื่อภายใน (จำเป็น)

en: Internal type name shown in the administration interface
th: ชื่อประเภทภายในที่แสดงในอินเทอร์เฟซการจัดการ

en: Interval
th: ช่วง

en: Interval (required)
th: ช่วง (จำเป็น)

en: Invalid characters in class name "%1$s"
th: ตัวอักษรไม่ถูกต้องในชื่อคลาส "%1$s"

en: Invalid characters in client name "%1$s"
th: ตัวอักษรไม่ถูกต้องในชื่อลูกค้า "%1$s"

en: Invalid class name "%1$s"
th: ชื่อคลาสไม่ถูกต้อง "%1$s"

en: Invalid domain "%1$s"
th: โดเมนไม่ถูกต้อง "%1$s"

en: Invalid factory "%1$s"
th: โรงงานไม่ถูกต้อง "%1$s"

en: Invoice
th: ใบแจ้งหนี้

en: Invoice No.
th: ใบแจ้งหนี้เลขที่

en: Invoice no.
th: ใบแจ้งหนี้เลขที่

en: Invoice number
th: หมายเลขใบแจ้งหนี้

en: Invoice number for the order
th: หมายเลขใบแจ้งหนี้สำหรับคำสั่งซื้อ

en: Label
th: ป้ายกำกับ

en: Label (required)
th: ป้ายกำกับ (จำเป็น)

en: Label describing the interval, will be used if no name is available
th: ป้ายกำกับที่อธิบายช่วงเวลานั้น จะถูกใช้หากไม่มีชื่อให้ใช้

en: Language
th: ภาษา

en: Language ID
th: รหัสภาษา

en: Language of the entered text
th: ภาษาของข้อความที่ป้อน

en: Languages
th: ภาษา

en: Last
th: สุดท้าย

en: Last delivery status of the order
th: สถานะการจัดส่งล่าสุดของคำสั่งซื้อ

en: Last name
th: นามสกุล

en: Last name (optional)
th: นามสกุล (ไม่บังคับ)

en: Last name (required)
th: นามสกุล (จำเป็น)

en: Last name of the person or full name in cultures where no first names are used
th: นามสกุลของบุคคล หรือชื่อเต็มในวัฒนธรรมที่ไม่ใช้ชื่อแรก

en: Last payment status of the order
th: สถานะการชำระเงินครั้งสุดท้ายของคำสั่งซื้อ

en: Latest orders
th: คำสั่งซื้อล่าสุด

en: Length
th: ความยาว

en: List of articles that should be sold as one product, often at a reduced price
th: รายการสินค้าที่ควรขายเป็นชุดเดียวกัน มักจะลดราคา

en: List of products often bought together
th: รายการสินค้าที่มักซื้อร่วมกัน

en: List of suggested products
th: รายการสินค้าที่แนะนำ

en: List type
th: ประเภทรายการ

en: Loading entries ...
th: กำลังโหลดรายการ ...

en: Locale
th: โลเคชั่น

en: Log
th: บันทึก

en: Manual transfer
th: การโอนด้วยตนเอง

en: Map
th: แผนที่

en: Media Lists Type
th: ประเภทรายการสื่อ

en: Media Lists Types
th: ประเภทของรายชื่อสื่อ

en: Media Property Type
th: ประเภทสื่อ

en: Media Property Types
th: ประเภทของสื่อ

en: Media Type
th: ประเภทสื่อ

en: Media Types
th: ประเภทของสื่อ

en: Media properties
th: ทรัพย์สินสื่อ

en: Menu
th: เมนู

en: Message
th: ข้อความ

en: Min. quantity
th: ปริมาณขั้นต่ำ

en: Minimum quantity
th: ปริมาณขั้นต่ำ

en: Mobile
th: มือถือ

en: Mobile number
th: หมายเลขโทรศัพท์มือถือ

en: Mobile number (optional)
th: หมายเลขโทรศัพท์มือถือ (ไม่บังคับ)

en: Model
th: แบบจำลอง

en: Modifed
th: แก้ไขแล้ว

en: Modified
th: แก้ไขแล้ว

en: Months
th: เดือน

en: More
th: มากขึ้น

en: Move this entry up/down
th: เลื่อนรายการนี้ขึ้น/ลง

en: Name
th: ชื่อ

en: Name in URL (optional)
th: ชื่อใน URL (ไม่บังคับ)

en: Name of the basket
th: ชื่อของตะกร้า

en: Name of the downloaded file when customers saves the file on their computers
th: ชื่อไฟล์ที่ดาวน์โหลดเมื่อลูกค้าบันทึกไฟล์ไว้ในคอมพิวเตอร์ของพวกเขา

en: Name of the reviewer
th: ชื่อของผู้ตรวจสอบ

en: Name of your shop shown to your customers
th: ชื่อร้านของคุณที่แสดงให้ลูกค้าเห็น

en: Natural
th: ธรรมชาติ

en: New
th: ใหม่

en: New category
th: หมวดหมู่ใหม่

en: New customers
th: ลูกค้าใหม่

en: New customers within the last seven days
th: ลูกค้าใหม่ภายในเจ็ดวันที่ผ่านมา

en: New customers within the last seven days compared to the period before
th: ลูกค้าใหม่ภายในเจ็ดวันที่ผ่านมาเมื่อเทียบกับช่วงเวลาก่อนหน้า

en: Next
th: ถัดไป

en: Next date
th: วันที่ถัดไป

en: Next date (optional)
th: วันที่ถัดไป (ไม่บังคับ)

en: Next date the subscription is renewed
th: วันที่ถัดไปที่มีการต่ออายุการสมัครสมาชิก

en: No currencies available. Please enable at least one currency
th: ไม่มีสกุลเงินให้เลือก กรุณาเปิดใช้งานอย่างน้อยหนึ่งสกุลเงิน

en: No entries found
th: ไม่พบรายการ

en: No file was uploaded
th: ไม่มีการอัปโหลดไฟล์

en: No product found
th: ไม่พบสินค้า

en: No theme options available
th: ไม่มีตัวเลือกธีมให้ใช้งาน

en: No view available
th: ไม่มีวิวให้ชม

en: No voucher
th: ไม่มีบัตรกำนัล

en: Non-shared properties for the media item
th: คุณสมบัติที่ไม่ใช้ร่วมกันสำหรับสื่อ

en: Non-shared properties for the price item
th: คุณสมบัติที่ไม่ใช้ร่วมกันสำหรับรายการราคา

en: None
th: ไม่มี

en: Not all entries could be deleted
th: ไม่สามารถลบรายการทั้งหมดได้

en: Not allowed or editor site is different
th: ไม่อนุญาตหรือเว็บไซต์ของบรรณาธิการแตกต่าง

en: Not allowed to access JQAdm "%1$s" client
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึง JQAdm "%1$s" client

en: Not implemented
th: ยังไม่ได้ดำเนินการ

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: Notes (not shown to customer)
th: หมายเหตุ (ไม่แสดงให้ลูกค้าเห็น)

en: Number of articles currently in stock, leave empty for an unlimited quantity
th: จำนวนสินค้าที่มีในสต็อกขณะนี้, ปล่อยว่างไว้สำหรับจำนวนไม่จำกัด

en: OK
th: โอเค

en: Official VAT ID to determine if the tax needs to be billed in invoices
th: หมายเลข VAT อย่างเป็นทางการเพื่อกำหนดว่าภาษีต้องถูกเรียกเก็บในใบแจ้งหนี้หรือไม่

en: One provider and zero or more decorator class names separated by commas
th: ผู้ให้บริการหนึ่งรายและชื่อคลาสตกแต่งศูนย์หรือมากกว่านั้น แยกด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: Only .webp, .jpg, .png and .gif are allowed for icons
th: อนุญาตให้ใช้ไฟล์ไอคอนได้เฉพาะ .webp, .jpg, .png และ .gif เท่านั้น

en: Only .webp, .jpg, .png, .gif and .svg are allowed for logos
th: อนุญาตให้ใช้ไฟล์โลโก้เฉพาะ .webp, .jpg, .png, .gif และ .svg เท่านั้น

en: Only super users and administrators can delete entries
th: เฉพาะผู้ใช้งานระดับซุปเปอร์และแอดมินเท่านั้นที่สามารถลบรายการได้

en: Open
th: เปิด

en: Open Qty
th: จำนวนคงเหลือ

en: Option
th: ตัวเลือก

en: Optional product components that can be chosen by the customer together with the product
th: ส่วนประกอบผลิตภัณฑ์เสริมที่ลูกค้าสามารถเลือกได้พร้อมกับผลิตภัณฑ์

en: Order
th: คำสั่ง

en: Order ID
th: หมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Order number entered by the customer
th: หมายเลขคำสั่งซื้อที่ลูกค้าป้อน

en: Order of the language/currency combinations
th: ลำดับของชุดภาษา/สกุลเงิน

en: Order of the service options in the checkout process
th: ลำดับของตัวเลือกการบริการในขั้นตอนการชำระเงิน

en: Order of the types in the frontend
th: ลำดับของประเภทในส่วนหน้า

en: Order totals
th: ยอดรวมการสั่งซื้อ

en: Ordered at
th: สั่งที่

en: Orders by country
th: คำสั่งซื้อตามประเทศ

en: Orders by day
th: คำสั่งซื้อตามวัน

en: Orders by hour
th: คำสั่งซื้อตามชั่วโมง

en: Orders by payment status
th: คำสั่งซื้อตามสถานะการชำระเงิน

en: Overwrite the existing file and customers bought it in the past can then download the new content too
th: เขียนทับไฟล์ที่มีอยู่เดิม และลูกค้าที่เคยซื้อสามารถดาวน์โหลดเนื้อหาใหม่ได้เช่นกัน

en: PHP setting "%1$s" is disabled
th: การตั้งค่า PHP "%1$s" ถูกปิดใช้งาน

en: PHP setting "%1$s" is enabled
th: การตั้งค่า PHP "%1$s" ถูกเปิดใช้งานแล้ว

en: PHP setting for "%1$s" is too low
th: การตั้งค่า PHP สำหรับ "%1$s" ต่ำเกินไป

en: Page %1$d of %2$d
th: หน้า %1$d จาก %2$d

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password (required)
th: รหัสผ่าน (จำเป็น)

en: Path
th: เส้นทาง

en: Pay date
th: วันจ่ายเงิน

en: Pay status
th: สถานะการชำระเงิน

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Payment date
th: วันที่ชำระเงิน

en: Payment status
th: สถานะการชำระเงิน

en: Payment types
th: ประเภทการชำระเงิน

en: Periods
th: รอบเดือน

en: Permission denied
th: ไม่อนุญาต

en: Personal data
th: ข้อมูลส่วนบุคคล

en: Please insert the description of the text that should be generated here
th: กรุณาใส่คำอธิบายของข้อความที่ควรสร้างขึ้นที่นี่

en: Please select
th: กรุณาเลือก

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Plugin Type
th: ประเภทปลั๊กอิน

en: Plugin Types
th: ประเภทของปลั๊กอิน

en: Plugin label for describing the configured plugin
th: ป้ายกำกับปลั๊กอินสำหรับอธิบายปลั๊กอินที่ตั้งค่าไว้

en: Plugin position (required)
th: ตำแหน่งปลั๊กอิน (จำเป็น)

en: Plugin provider or plugin decorator configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่าของผู้ให้บริการปลั๊กอินหรือผู้ตกแต่งปลั๊กอิน

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Position (required)
th: ตำแหน่ง (จำเป็น)

en: Postal
th: ไปรษณีย์

en: Postal code for delivery if used in the area the customer is living
th: รหัสไปรษณีย์สำหรับการจัดส่งหากใช้ในพื้นที่ที่ลูกค้าอาศัยอยู่

en: Postal code for delivery if used in the area the supplier is living
th: รหัสไปรษณีย์สำหรับการจัดส่งหากใช้ในพื้นที่ที่ผู้จัดหาอาศัยอยู่

en: Postition
th: ตำแหน่ง

en: Potential problems
th: ปัญหาที่อาจเกิดขึ้น

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Price
th: ราคา

en: Price Lists Type
th: รายการราคา ประเภท

en: Price Lists Types
th: รายการราคา ประเภท

en: Price Property Type
th: ราคา ประเภทอสังหาริมทรัพย์

en: Price Property Types
th: ราคา ประเภทอสังหาริมทรัพย์

en: Price Type
th: ประเภทราคา

en: Price Types
th: ประเภทของราคา

en: Price properties
th: ราคาทรัพย์สิน

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Problem
th: ปัญหา

en: Product
th: ผลิตภัณฑ์

en: Product ID
th: รหัสสินค้า

en: Product ID, SKU or label
th: รหัสสินค้า, รหัสสินค้าสากล หรือฉลาก

en: Product Lists Type
th: ประเภทรายการสินค้า

en: Product Lists Types
th: รายการผลิตภัณฑ์ ประเภท

en: Product Property Type
th: ประเภทคุณสมบัติของสินค้า

en: Product Property Types
th: ประเภทคุณสมบัติของสินค้า

en: Product Type
th: ประเภทสินค้า

en: Product Types
th: ประเภทของสินค้า

en: Product attributes stored in the basket where customers can enter their own texts or values
th: คุณลักษณะของสินค้าที่เก็บไว้ในตะกร้าซึ่งลูกค้าสามารถกรอกข้อความหรือค่าของตนเองได้

en: Product attributes that are used by other products too
th: คุณสมบัติของสินค้าที่ใช้โดยสินค้าอื่น ๆ ด้วย

en: Product characteristics that are not shared with other products
th: ลักษณะของสินค้าที่ไม่เหมือนกับสินค้าอื่น

en: Product code
th: รหัสสินค้า

en: Product costs
th: ต้นทุนสินค้า

en: Product height, e.g. 20.0 (in yard, inch, etc.)
th: ความสูงของผลิตภัณฑ์, เช่น 20.0 (หลา, นิ้ว, ฯลฯ)

en: Product length, e.g. 30.0 (in yard, inch, etc.)
th: ความยาวของสินค้า, เช่น 30.0 (หลา, นิ้ว, เป็นต้น)

en: Product name
th: ชื่อสินค้า

en: Product payment
th: การชำระเงินสำหรับสินค้า

en: Product price
th: ราคาสินค้า

en: Product quantity
th: จำนวนสินค้า

en: Product rebate
th: ส่วนลดสินค้า

en: Product shipping
th: การจัดส่งสินค้า

en: Product status
th: สถานะของสินค้า

en: Product supplier
th: ผู้จัดจำหน่ายสินค้า

en: Product tax
th: ภาษีสินค้า

en: Product type
th: ประเภทสินค้า

en: Product weight, e.g. 1.25 (in pound, ounce, etc.)
th: น้ำหนักสินค้า, เช่น 1.25 (เป็นปอนด์, ออนซ์, เป็นต้น)

en: Product width, e.g. 17.5 (in yard, inch etc.)
th: ความกว้างของสินค้า, เช่น 17.5 (หลา, นิ้ว ฯลฯ)

en: Products
th: ผลิตภัณฑ์

en: Products bought together
th: สินค้าที่ซื้อร่วมกัน

en: Promotion
th: โปรโมชั่น

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Property value (required)
th: มูลค่าทรัพย์สิน (จำเป็น)

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Provider/decorator class names (required)
th: ชื่อคลาสผู้ให้บริการ/ตกแต่ง (จำเป็น)

en: Purchase
th: การซื้อ

en: Quantity
th: ปริมาณ

en: Quantity scale
th: ปริมาณ

en: Rabate
th: ส่วนลด

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Rating and number of ratings for the merchant
th: คะแนนและจำนวนคะแนนสำหรับผู้ค้า

en: Rating of the reviewer
th: คะแนนของผู้รีวิว

en: Reason
th: เหตุผล

en: Rebate
th: ส่วนลด

en: Reduction from the original price, used to calculate the rebate in % and the cross price
th: ลดจากราคาเดิม ใช้คำนวณส่วนลดเป็นเปอร์เซ็นต์และราคาไขว้

en: Reference
th: เอกสารอ้างอิง

en: Reference ID
th: รหัสอ้างอิง

en: Refund
th: การคืนเงิน

en: Related ID
th: รหัสที่เกี่ยวข้อง

en: Related order
th: คำสั่งที่เกี่ยวข้อง

en: Related order ID (optional)
th: หมายเลขคำสั่งซื้อที่เกี่ยวข้อง (ไม่บังคับ)

en: Related order of the customer
th: คำสั่งซื้อที่เกี่ยวข้องของลูกค้า

en: Remove background
th: ลบพื้นหลัง

en: Renew
th: ต่ออายุ

en: Replace file
th: แทนที่ไฟล์

en: Request
th: คำขอ

en: Required parameter "%1$s" is missing
th: พารามิเตอร์ที่จำเป็น "%1$s" ขาดหายไป

en: Required quantity of articles for block pricing, e.g. one article for $5.00, ten articles for $45.00
th: จำนวนสินค้าที่ต้องการสำหรับการกำหนดราคาแบบบล็อก, เช่น หนึ่งชิ้น $5.00, สิบชิ้น $45.00

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Response
th: การตอบกลับ

en: Response to the reviewer
th: คำตอบสำหรับผู้ตรวจสอบ

en: Review
th: รีวิว

en: Reviewed entry
th: รายการที่ตรวจสอบแล้ว

en: Reviewer name
th: ชื่อผู้ตรวจสอบ

en: Route name or page ID of the category page if this category should shown on a different page
th: ชื่อเส้นทางหรือรหัสหน้าของหน้ารายการหมวดหมู่ หากหมวดหมู่นี้ควรแสดงบนหน้าอื่น

en: Route name or page ID of the product detail page if this product should shown on a different page
th: ชื่อเส้นทางหรือรหัสหน้าของหน้ารายละเอียดสินค้า หากสินค้านี้ควรแสดงบนหน้าอื่น

en: Route or page ID (optional)
th: เส้นทางหรือรหัสหน้า (ไม่บังคับ)

en: Rule
th: กฎ

en: Rule Type
th: ประเภทของกฎ

en: Rule Types
th: ประเภทของกฎ

en: Rule label for describing the configured rule
th: ป้ายกำกับกฎสำหรับอธิบายกฎที่ตั้งค่าไว้

en: Rule position (required)
th: ตำแหน่งกฎ (จำเป็น)

en: Rule provider or rule decorator configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่าผู้ให้บริการกฎหรือผู้ตกแต่งกฎ

en: Rules
th: กฎ

en: Sales by weekday
th: ยอดขายตามวันในสัปดาห์

en: Sales of the last 30 days
th: ยอดขายในช่วง 30 วันที่ผ่านมา

en: Sales per month
th: ยอดขายต่อเดือน

en: Salutation
th: คำทักทาย

en: Save
th: บันทึก

en: Save & Close
th: บันทึกและปิด

en: Save & Copy
th: บันทึก &amp; คัดลอก

en: Save & New
th: บันทึก &amp; ใหม่

en: Save entry (Ctrl+Enter)
th: บันทึกการป้อนข้อมูล (Ctrl+Enter)

en: Save entry (Ctrl+S)
th: บันทึกการเข้า (Ctrl+S)

en: Search
th: ค้นหา

en: Second level type for grouping entries
th: ประเภทระดับที่สองสำหรับการจัดกลุ่มรายการ

en: Select all entries
th: เลือกทั้งหมด

en: Select file
th: เลือกไฟล์

en: Service
th: บริการ

en: Service Lists Type
th: รายการบริการ ประเภท

en: Service Lists Types
th: รายการบริการ ประเภท

en: Service Type
th: ประเภทบริการ

en: Service Types
th: ประเภทของบริการ

en: Service attribute code
th: รหัสคุณลักษณะของบริการ

en: Service costs
th: ค่าบริการ

en: Service name
th: ชื่อบริการ

en: Service position (required)
th: ตำแหน่งการให้บริการ (จำเป็น)

en: Service price
th: ราคาบริการ

en: Service provider or service decorator configuration name
th: ชื่อการกำหนดค่าผู้ให้บริการหรือผู้ตกแต่งบริการ

en: Service rebate
th: เงินคืนค่าบริการ

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Ship date
th: วันที่จัดส่ง

en: Ship status
th: สถานะการขนส่ง

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Shipping / Payment costs
th: ค่าขนส่ง / ค่าชำระเงิน

en: Shipping/Payment costs
th: ค่าขนส่ง/ค่าชำระเงิน

en: Shipping/item
th: การจัดส่ง/สินค้า

en: Shop domain
th: โดเมนร้านค้า

en: Shop domain (required)
th: โดเมนร้านค้า (จำเป็น)

en: Shop e-mail
th: อีเมลร้านค้า

en: Shop e-mail address (required)
th: อีเมลสำหรับร้านค้า (จำเป็น)

en: Shop name
th: ชื่อร้าน

en: Shop name (required)
th: ชื่อร้าน (จำเป็น)

en: Shop theme
th: ธีมร้านค้า

en: Short state code (e.g. NY) if used in the country the customer is living
th: รหัสรัฐสั้น (เช่น NY) หากใช้ในประเทศที่ลูกค้าอาศัยอยู่

en: Short state code (e.g. NY) if used in the country the supplier is living
th: รหัสรัฐสั้น (เช่น NY) หากใช้ในประเทศที่ผู้จัดหาอาศัยอยู่

en: Show
th: แสดง

en: Show entry
th: แสดงรายการ

en: Show search form
th: แสดงแบบฟอร์มการค้นหา

en: Show/hide advanced data
th: แสดง/ซ่อนข้อมูลขั้นสูง

en: Show/hide details
th: แสดง/ซ่อนรายละเอียด

en: Show/hide navigation labels
th: แสดง/ซ่อนป้ายกำกับนำทาง

en: Show/hide this entry
th: แสดง/ซ่อนรายการนี้

en: Shown if the article reached a stock level of zero
th: แสดงหากบทความมีระดับสต็อกถึงศูนย์

en: Since when the product is available, used for sorting in the front-end
th: ตั้งแต่เมื่อใดที่สินค้าพร้อมจำหน่าย ใช้สำหรับการคัดแยกในส่วนหน้า

en: Site
th: ไซต์

en: Site specific configuration options, will be available as key/value pairs
th: ตัวเลือกการกำหนดค่าเฉพาะไซต์ จะมีให้ในรูปแบบคู่คีย์/ค่า

en: Site the order was placed at
th: สถานที่ที่มีการสั่งซื้อ

en: Sites
th: ไซต์

en: Size
th: ขนาด

en: Sorting of the attributes within the same attribute type
th: การจัดเรียงคุณลักษณะภายในประเภทคุณลักษณะเดียวกัน

en: Sorting of the suppliers
th: การจัดเรียงผู้จัดจำหน่าย

en: Source of the invoice, e.g. by web or phone
th: แหล่งที่มาของใบแจ้งหนี้ เช่น ผ่านทางเว็บไซต์หรือทางโทรศัพท์

en: Start date
th: วันเริ่มต้น

en: Start typing ...
th: เริ่มพิมพ์ ...

en: State
th: รัฐ

en: Status
th: สถานะ

en: Stock Type
th: ประเภทสินค้าคงคลัง

en: Stock Types
th: ประเภทของสินค้าคงคลัง

en: Stock level
th: ระดับสต็อก

en: Stock type
th: ประเภทสินค้าคงคลัง

en: Street
th: ถนน

en: Street name (optional)
th: ชื่อถนน (ไม่บังคับ)

en: Style
th: สไตล์

en: Sub-total
th: ยอดรวมย่อย

en: Subscription
th: การสมัครสมาชิก

en: Subscription interval with years, months, weeks and days, e.g. "P0Y1M2W3D" for zero years, one month, two weeks and three days
th: ช่วงการสมัครสมาชิกโดยใช้ปี, เดือน, สัปดาห์ และวัน เช่น "P0Y1M2W3D" สำหรับศูนย์ปี, หนึ่งเดือน, สองสัปดาห์ และสามวัน

en: Suggested products
th: สินค้าที่แนะนำ

en: Sum
th: ผลรวม

en: Supplier
th: ผู้จัดหา

en: Supplier name or company
th: ชื่อผู้จัดจำหน่ายหรือบริษัท

en: Supplier position (required)
th: ตำแหน่งผู้จัดจำหน่าย (จำเป็น)

en: Suppliers who manufacture the product
th: ผู้จัดหาที่ผลิตสินค้า

en: Tag Type
th: ประเภทแท็ก

en: Tag Types
th: ประเภทของแท็ก

en: Tax
th: ภาษี

en: Tax rate
th: อัตราภาษี

en: Tax rate in %
th: อัตราภาษีเป็นร้อยละ

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Telephone number (optional)
th: หมายเลขโทรศัพท์ (ไม่บังคับ)

en: Temporary folder is missing
th: โฟลเดอร์ชั่วคราวหายไป

en: Text Lists Type
th: ประเภทรายการข้อความ

en: Text Lists Types
th: ประเภทของรายการข้อความ

en: Text Type
th: ประเภทของข้อความ

en: Text Types
th: ประเภทของข้อความ

en: The article is only shown on the web site after that date and time, useful or seasonal articles
th: บทความนี้จะแสดงบนเว็บไซต์หลังจากวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น บทความที่มีประโยชน์หรือตามฤดูกาล

en: The article is only shown on the web site until that date and time, useful or seasonal articles
th: บทความนี้จะแสดงบนเว็บไซต์จนถึงวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น บทความที่มีประโยชน์หรือตามฤดูกาล

en: The entry is only shown on the web site after that date and time
th: รายการนี้จะแสดงบนเว็บไซต์หลังจากวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น

en: The entry is only shown on the web site until that date and time
th: รายการนี้จะแสดงบนเว็บไซต์จนถึงวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น

en: The media title is used for the title tag of the media on the web site
th: ชื่อสื่อใช้สำหรับแท็กชื่อของสื่อบนเว็บไซต์

en: The name of the category shown in the URL, will be used if no language specific URL segment exists
th: ชื่อของหมวดหมู่ที่แสดงใน URL จะถูกใช้หากไม่มีส่วนของ URL ที่ระบุภาษาเฉพาะ

en: The name of the product shown in the URL, will be used if no language specific URL segment exists
th: ชื่อของผลิตภัณฑ์ที่แสดงใน URL จะถูกใช้หากไม่มีส่วนของ URL ที่ระบุภาษา

en: The option is only shown on the web site after that date and time
th: ตัวเลือกนี้จะแสดงบนเว็บไซต์หลังจากวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น

en: The option is only shown on the web site until that date and time
th: ตัวเลือกนี้จะแสดงบนเว็บไซต์จนถึงวันที่และเวลาเท่านั้น

en: The rule is only used after that date and time
th: กฎนี้ใช้ได้เฉพาะหลังจากวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น

en: The rule is only used until that date and time
th: กฎนี้ใช้ได้จนถึงวันที่และเวลาดังกล่าวเท่านั้น

en: The step value allowed for quantities in the basket, e.g. "0.1" for fractional quantities or "5" for multiple of five articles
th: ค่าขั้นของจำนวนที่อนุญาตในตะกร้าสินค้า เช่น "0.1" สำหรับจำนวนเศษส่วน หรือ "5" สำหรับจำนวนที่เป็นจำนวนห้าชิ้น

en: The uploaded file exceeds the max. allowed filesize
th: ไฟล์ที่อัปโหลดมีขนาดใหญ่เกินขนาดไฟล์ที่อนุญาต

en: The uploaded file was only partially uploaded
th: ไฟล์ที่อัปโหลดถูกอัปโหลดไม่สมบูรณ์

en: Theme to change the layout of your shop
th: ธีมสำหรับเปลี่ยนรูปแบบร้านค้าของคุณ

en: Three letter ISO currency code
th: รหัสสกุลเงิน ISO สามตัวอักษร

en: Time frame (optional)
th: กรอบเวลา (ไม่บังคับ)

en: Timestamp
th: เวลาประทับ

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Toggle dropdown
th: สลับเมนูแบบเลื่อนลง

en: Toogle selection
th: สลับการเลือก

en: Top countries
th: ประเทศชั้นนำ

en: Total
th: รวม

en: Total orders
th: ยอดสั่งซื้อทั้งหมด

en: Total orders within the last seven days compared to the period before
th: ยอดสั่งซื้อทั้งหมดในช่วงเจ็ดวันที่ผ่านมาเมื่อเทียบกับช่วงเวลาที่ผ่านมา

en: Total ratings
th: คะแนนรวม

en: Translate text
th: แปลข้อความ

en: Translations
th: การแปล

en: Tree node menu
th: เมนูโหนดต้นไม้

en: Two letter ISO country code
th: รหัสประเทศ ISO สองตัวอักษร

en: Two letter ISO language code
th: รหัสภาษา ISO สองตัวอักษร

en: Type
th: ประเภท

en: Type position (optional)
th: ประเภทตำแหน่ง (ไม่บังคับ)

en: Types
th: ประเภท

en: Types for additional images like icons
th: ประเภทสำหรับรูปภาพเพิ่มเติม เช่น ไอคอน

en: Types for additional prices like per one lb/kg or per month
th: ประเภทสำหรับราคาเพิ่มเติม เช่น ต่อหนึ่งปอนด์/กิโลกรัม หรือต่อเดือน

en: Types for additional texts like per one lb/kg or per month
th: ประเภทสำหรับข้อความเพิ่มเติม เช่น ต่อหนึ่งปอนด์/กิโลกรัม หรือต่อเดือน

en: URL of the customer web site
th: URL ของเว็บไซต์ลูกค้า

en: URL of the supplier web site
th: URL ของเว็บไซต์ผู้จัดจำหน่าย

en: URL segment
th: ส่วนของ URL

en: URL target
th: เป้าหมาย URL

en: Unable to call method "%1$s"
th: ไม่สามารถเรียกเมธอด "%1$s"

en: Unable to read content from "%1$s"
th: ไม่สามารถอ่านเนื้อหาจาก "%1$s"

en: Unfinished orders
th: คำสั่งซื้อที่ยังไม่เสร็จ

en: Unfinished orders within the last seven days compared to the period before
th: คำสั่งซื้อที่ยังไม่เสร็จสิ้นภายในเจ็ดวันที่ผ่านมาเมื่อเทียบกับช่วงเวลาที่ผ่านมา

en: Unique article code related to stock levels, e.g. from the ERP system, an EAN/GTIN number or self invented
th: รหัสบทความเฉพาะที่เกี่ยวข้องกับระดับสต็อก เช่น จากระบบ ERP, หมายเลข EAN/GTIN หรือที่คิดขึ้นเอง

en: Unique attribute code (required)
th: รหัสคุณลักษณะเฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique attribute code, e.g. "green" for attributes of type "color"
th: รหัสคุณลักษณะเฉพาะ เช่น "green" สำหรับคุณลักษณะประเภท "สี"

en: Unique category code (required)
th: รหัสหมวดหมู่เฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique category code, either from external system or self-invented
th: รหัสหมวดหมู่ที่ไม่ซ้ำกัน, จากระบบภายนอกหรือคิดค้นขึ้นเอง

en: Unique code (required)
th: รหัสเฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique code to identify the service, usually self-invented
th: รหัสเฉพาะเพื่อระบุบริการ โดยปกติจะคิดขึ้นเอง

en: Unique customer account name
th: ชื่อบัญชีลูกค้าที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique customer e-mail address
th: ที่อยู่อีเมลของลูกค้าที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique group code (required)
th: รหัสกลุ่มเฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique service code (required)
th: รหัสบริการเฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique site code (required)
th: รหัสไซต์เฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique supplier code
th: รหัสผู้จัดจำหน่ายเฉพาะ

en: Unique type code
th: รหัสประเภทเฉพาะ

en: Unique type code (required)
th: รหัสประเภทเฉพาะ (จำเป็น)

en: Unique type code, e.g. "color" for attributes like "green", "blue", "red"
th: รหัสประเภทเฉพาะ เช่น "color" สำหรับคุณลักษณะเช่น "green", "blue", "red"

en: Unit price
th: ราคาต่อหน่วย

en: Unknown upload error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปโหลดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Upload CSV
th: อัปโหลด CSV

en: Upload shop icon
th: อัปโหลดไอคอนร้านค้า

en: Upload shop logo
th: อัปโหลดโลโก้ร้าน

en: Uploaded
th: อัปโหลดแล้ว

en: Use
th: ใช้

en: User groups
th: กลุ่มผู้ใช้

en: Usual time frame for the delivery of the product
th: ระยะเวลาปกติสำหรับการจัดส่งสินค้า

en: VAT ID
th: หมายเลขประจำตัวผู้เสียภาษีมูลค่าเพิ่ม

en: Value
th: มูลค่า

en: Value added tax identifier (optional)
th: หมายเลขประจำตัวผู้เสียภาษีมูลค่าเพิ่ม (ไม่บังคับ)

en: Variant attributes
th: คุณลักษณะของตัวแปร

en: Variant product attributes that are stored with the ordered products
th: คุณลักษณะของผลิตภัณฑ์ทางเลือกที่จัดเก็บไว้พร้อมกับผลิตภัณฑ์ที่สั่งซื้อ

en: Vendor
th: ผู้ขาย

en: Verified
th: ยืนยันแล้ว

en: View details
th: ดูรายละเอียด

en: Voucher
th: บัตรกำนัล

en: Warehouse or local store if your articles are available at several locations
th: คลังสินค้าหรือร้านค้าในพื้นที่หากสินค้าของคุณมีจำหน่ายในหลายแห่ง

en: Web site
th: เว็บไซต์

en: Web site URL (optional)
th: URL ของเว็บไซต์ (ไม่บังคับ)

en: Weeks
th: สัปดาห์

en: Weight
th: น้ำหนัก

en: When the account and e-mail address has been verified
th: เมื่อบัญชีและที่อยู่อีเมลได้รับการยืนยันแล้ว

en: Width
th: ความกว้าง

en: YYYY-MM-DD hh:mm:ss (optional)
th: ปี-เดือน-วัน hh:mm:ss (ไม่บังคับ)

en: Years
th: ปี

en: You are going to delete one or more entries. Would you like to proceed?
th: คุณจะลบรายการหนึ่งรายการหรือมากกว่า คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่

en: Your export will be available in a few minutes for download
th: การส่งออกของคุณจะพร้อมให้ดาวน์โหลดในอีกไม่กี่นาที

en: Your response
th: คำตอบของคุณ

en: Zip code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Zip code (optional)
th: รหัสไปรษณีย์ (ไม่บังคับ)

en: __hidden__
th: __ซ่อน__

en: account
th: บัญชี

en: address
th: ที่อยู่

en: address:delivery
th: ที่อยู่สำหรับการจัดส่ง

en: address:payment
th: ที่อยู่สำหรับออกใบแจ้งหนี้

en: attribute
th: คุณลักษณะ

en: basket
th: ตะกร้า

en: bundle
th: มัด

en: catalog
th: หมวดหมู่

en: category
th: หมวดหมู่

en: characteristic
th: ลักษณะ

en: code
th: โค้ด

en: company
th: บริษัท

en: configuration
th: การกำหนดค่า

en: counthour
th: ชั่วโมง

en: countpaystatus
th: สถานะการชำระเงิน

en: coupon
th: คูปอง

en: customer
th: ลูกค้า

en: dashboard
th: แดชบอร์ด

en: day
th: วัน

en: deliverytype
th: ประเภทการจัดส่ง

en: download
th: ดาวน์โหลด

en: goods
th: สินค้า

en: group
th: กลุ่ม

en: hour
th: ชั่วโมง

en: image
th: รูปภาพ

en: invoice
th: ใบแจ้งหนี้

en: latest
th: ล่าสุด

en: locale
th: โลคัล

en: locale/currency
th: ภาษา/สกุลเงิน

en: locale/language
th: locale/ภาษา

en: locale/site
th: โลคัล/ไซต์

en: log
th: บันทึก

en: marketing
th: การตลาด

en: media
th: สื่อ

en: miss
th: พลาด

en: mr
th: คุณผู้ชาย

en: mrs
th: คุณนาย

en: ms
th: เอ็มเอส

en: new
th: ใหม่

en: no
th: ไม่มี

en: none
th: ไม่มี

en: not available any more
th: ไม่มีให้บริการอีกต่อไป

en: option
th: ตัวเลือก

en: order
th: คำสั่ง

en: order:phone
th: คำสั่ง:โทรศัพท์

en: order:web
th: คำสั่ง:เว็บ

en: pay:-1
th: จ่าย:-1

en: pay:0
th: จ่าย: 0

en: pay:1
th: จ่าย:1

en: pay:2
th: จ่าย:2

en: pay:3
th: จ่าย:3

en: pay:4
th: จ่าย:4

en: pay:5
th: จ่าย:5

en: pay:6
th: จ่าย:6

en: pay:7
th: จ่าย:7

en: paymentstatus
th: สถานะการชำระเงิน

en: paymenttype
th: ประเภทการชำระเงิน

en: physical
th: ทางกายภาพ

en: plugin
th: ปลั๊กอิน

en: price
th: ราคา

en: product
th: ผลิตภัณฑ์

en: property
th: ทรัพย์สิน

en: quick/countcompleted
th: รวดเร็ว/นับเสร็จสิ้น

en: quick/countcustomer
th: บันทึก/นับลูกค้า

en: quick/counttotal
th: เร็ว/นับรวมทั้งหมด

en: quick/countunfinished
th: เร็ว/นับไม่เสร็จ

en: reason:-1
th: เหตุผล:-1

en: reason:0
th: เหตุผล:0

en: reason:1
th: เหตุผล:1

en: related
th: เกี่ยวข้อง

en: review
th: รีวิว

en: rule
th: กฎ

en: sales
th: ยอดขาย

en: salesweekday
th: วันทำการขาย

en: selected
th: เลือกแล้ว

en: selection
th: การเลือก

en: service
th: บริการ

en: servicedelivery
th: การให้บริการ

en: servicepayment
th: การชำระเงินค่าบริการ

en: settings
th: การตั้งค่า

en: setup
th: ตั้งค่า

en: special
th: พิเศษ

en: stat:0
th: สถานะ:0

en: stat:1
th: สถิติ:1

en: stat:2
th: สถิติ:2

en: stat:3
th: สถิติ:3

en: stat:4
th: สถิติ:4

en: stat:5
th: สถิติ:5

en: stat:6
th: สถิติ:6

en: stat:7
th: สถิติ:7

en: status:-1
th: สถานะ:-1

en: status:-2
th: สถานะ:-2

en: status:0
th: สถานะ:0

en: status:1
th: สถานะ:1

en: status:2
th: สถานะ:2

en: stock
th: สต็อก

en: subscription
th: การสมัครสมาชิก

en: supplier
th: ผู้จัดหา

en: tag
th: แท็ก

en: tax:0
th: ภาษี:0

en: tax:1
th: ภาษี:1

en: text
th: ข้อความ

en: theme
th: ธีม

en: transaction
th: ธุรกรรม

en: type
th: ประเภท

en: type/attribute
th: ประเภท/คุณลักษณะ

en: type/attribute/lists
th: ประเภท/คุณลักษณะ/รายการ

en: type/attribute/property
th: ประเภท/คุณลักษณะ/คุณสมบัติ

en: type/catalog/lists
th: ประเภท/แคตตาล็อก/รายการ

en: type/customer/lists
th: ประเภท/ลูกค้า/รายการ

en: type/customer/property
th: ประเภท/ลูกค้า/ทรัพย์สิน

en: type/media
th: ประเภท/สื่อ

en: type/media/lists
th: ประเภท/สื่อ/รายการ

en: type/media/property
th: ประเภท/สื่อ/ทรัพย์สิน

en: type/plugin
th: ประเภท/ปลั๊กอิน

en: type/price
th: ประเภท/ราคา

en: type/price/lists
th: ประเภท/ราคา/รายการ

en: type/price/property
th: ประเภท/ราคา/อสังหาริมทรัพย์

en: type/product
th: ประเภท/ผลิตภัณฑ์

en: type/product/lists
th: ประเภท/สินค้า/รายการ

en: type/product/property
th: ประเภท/สินค้า/อสังหาริมทรัพย์

en: type/rule
th: ประเภท/กฎเกณฑ์

en: type/service
th: ประเภท/บริการ

en: type/service/lists
th: ประเภท/บริการ/รายการ

en: type/stock
th: ประเภท/สต็อก

en: type/tag
th: ประเภท/แท็ก

en: type/text
th: ประเภท/ข้อความ

en: type/text/lists
th: ประเภท/ข้อความ/รายการ

en: users
th: ผู้ใช้

en: yes
th: ใช่
