aimeos-core - en to th translation catalogue (269 entries)

en: %1$d article | %1$d articles
th[0]: %1$d บทความ

en: %1$d review | %1$d reviews
th[0]: %1$d รีวิว

en: %1$s %2$s off
th: %1$s %2$s ลด

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: (opens in new window)
th: (เปิดในหน้าต่างใหม่)

en: + %1$s%% VAT
th: + %1$s%% ภาษีมูลค่าเพิ่ม

en: A non-recoverable error occured
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถกู้คืนได้

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add billing address
th: เพิ่มที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Add delivery address
th: เพิ่มที่อยู่จัดส่ง

en: Add to basket
th: เพิ่มลงในตะกร้า

en: Additional
th: เพิ่มเติม

en: Additional 2
th: เพิ่มเติม 2

en: Address part "%1$s" is invalid
th: ส่วนที่อยู่ "%1$s" ไม่ถูกต้อง

en: Address part "%1$s" is missing
th: ส่วนที่อยู่ "%1$s" หายไป

en: Apply
th: สมัคร

en: Article
th: บทความ

en: Article no.
th: หมายเลขสินค้า

en: At least one billing address part is missing or invalid
th: ที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงินอย่างน้อยหนึ่งส่วนหายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: At least one delivery address part is missing or invalid
th: อย่างน้อยหนึ่งส่วนของที่อยู่จัดส่งไม่สมบูรณ์หรือไม่ถูกต้อง

en: At least one payment address part is missing or invalid
th: มีอย่างน้อยหนึ่งส่วนของที่อยู่การชำระเงินที่หายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: At least one product couldn't be added to the basket.
th: ไม่สามารถเพิ่มสินค้าอย่างน้อยหนึ่งชิ้นลงในตะกร้าได้

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Basket
th: ตะกร้า

en: Basket details
th: รายละเอียดตะกร้า

en: Basket name
th: ชื่อตะกร้า

en: Basket saved sucessfully
th: บันทึกตะกร้าสำเร็จ

en: Billing address
th: ที่อยู่สำหรับออกใบแจ้งหนี้

en: Billing address part "%1$s" is invalid
th: ส่วนที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน "%1$s" ไม่ถูกต้อง

en: Billing address part "%1$s" is missing
th: ส่วนที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน "%1$s" หายไป

en: Birthday
th: วันเกิด

en: Breadcrumb navigation
th: การนำทางแบบขนมปัง

en: Bulk order
th: การสั่งซื้อจำนวนมาก

en: Bundled products
th: สินค้าที่รวมกัน

en: Buy now
th: ซื้อตอนนี้

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Change
th: การเปลี่ยนแปลง

en: Change address
th: เปลี่ยนที่อยู่

en: Change billing address
th: เปลี่ยนที่อยู่สำหรับการเรียกเก็บเงิน

en: Change coupons
th: เปลี่ยนคูปอง

en: Change delivery
th: เปลี่ยนแปลงการจัดส่ง

en: Change delivery address
th: เปลี่ยนที่อยู่จัดส่ง

en: Change payment
th: เปลี่ยนแปลงการชำระเงิน

en: Change products
th: เปลี่ยนสินค้า

en: Characteristics
th: ลักษณะ

en: Checkout
th: เช็คเอาท์

en: City
th: เมือง

en: Class "%1$s" not found
th: ไม่พบคลาส "%1$s"

en: Close
th: ปิด

en: Company
th: บริษัท

en: Confirmation
th: การยืนยัน

en: Country
th: ประเทศ

en: Coupon codes
th: รหัสคูปอง

en: Coupons
th: คูปอง

en: Create a customer account for me
th: สร้างบัญชีลูกค้าให้ฉัน

en: Created
th: สร้างขึ้น

en: Customer account
th: บัญชีลูกค้า

en: Decrease
th: ลด

en: Delete
th: ลบ

en: Delete item
th: ลบรายการ

en: Delivery
th: การจัดส่ง

en: Delivery address
th: ที่อยู่สำหรับการจัดส่ง

en: Delivery address deleted successfully
th: ที่อยู่จัดส่งถูกลบสำเร็จ

en: Delivery address part "%1$s" is invalid
th: ส่วนที่อยู่จัดส่ง "%1$s" ไม่ถูกต้อง

en: Delivery address part "%1$s" is missing
th: ส่วนที่อยู่จัดส่ง "%1$s" หายไป

en: Delivery within
th: การจัดส่งภายใน

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Details
th: รายละเอียด

en: Don't store address
th: อย่าเก็บที่อยู่

en: Downloads
th: ดาวน์โหลด

en: E-Mail
th: อีเมล

en: End date
th: วันสิ้นสุด

en: Favorite products
th: โปรดโปรดักส์

en: Fax
th: แฟกซ์

en: Fields with an * are mandatory
th: ฟิลด์ที่มีเครื่องหมาย * เป็นข้อมูลที่จำเป็น

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: First
th: แรก

en: First name
th: ชื่อ

en: Found products
th: พบสินค้า

en: Go to page
th: ไปที่หน้า

en: Grid view
th: มุมมองตาราง

en: HH:mm
th: ชั่วโมง:นาที

en: Highest price
th: ราคาสูงสุด

en: I accept the <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions (opens in new tab)">terms and conditions</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy (opens in new tab)">privacy policy</a> and <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy (opens in new tab)">cancellation policy</a>
th: ฉันยอมรับ<a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions (opens in new tab)">ข้อกำหนดและเงื่อนไข</a> <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy (opens in new tab)">นโยบายความเป็นส่วนตัว</a>และ<a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy (opens in new tab)">นโยบายการยกเลิก</a>

en: I accept the <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions" alt="terms and conditions">terms and conditions</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy" alt="privacy policy">privacy policy</a> and <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy" alt="cancellation policy">cancellation policy</a>
th: ฉันยอมรับ<a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions" alt="terms and conditions">ข้อกำหนดและเงื่อนไข</a> <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy" alt="privacy policy">นโยบายความเป็นส่วนตัว</a>และ<a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy" alt="cancellation policy">นโยบายการยกเลิก</a>

en: If back in stock
th: หากมีสินค้าในสต็อก

en: If price decreases
th: หากราคาลดลง

en: Incl. %1$s%% %2$s
th: รวม %1$s%% %2$s

en: Incl. %1$s%% VAT
th: รวม %1$s%% VAT

en: Included rebates
th: รวมส่วนลดแล้ว

en: Increase
th: เพิ่ม

en: Interval
th: ช่วง

en: Invalid characters in client name "%1$s"
th: ตัวอักษรไม่ถูกต้องในชื่อลูกค้า "%1$s"

en: Invalid class name "%1$s"
th: ชื่อคลาสไม่ถูกต้อง "%1$s"

en: Invalid domain "%1$s"
th: โดเมนไม่ถูกต้อง "%1$s"

en: Invoice
th: ใบแจ้งหนี้

en: Language
th: ภาษา

en: Last
th: สุดท้าย

en: Last name
th: นามสกุล

en: Last seen
th: ล่าสุด

en: Latest
th: ล่าสุด

en: Less
th: น้อยลง

en: List view
th: มุมมองรายการ

en: Lowest price
th: ราคาต่ำสุด

en: Mobile
th: มือถือ

en: Mobile number
th: หมายเลขโทรศัพท์มือถือ

en: More
th: มากขึ้น

en: More reviews
th: รีวิวเพิ่มเติม

en: Name
th: ชื่อ

en: New
th: ใหม่

en: New delivery address
th: ที่อยู่จัดส่งใหม่

en: Next
th: ถัดไป

en: Next order
th: คำสั่งต่อไป

en: No articles found for <span class="searchstring">"%1$s"</span>. Please try again with a different keyword.
th: ไม่พบบทความสำหรับ<span class="searchstring">"%1$s"</span> กรุณาลองค้นหาด้วยคำสำคัญอื่น

en: No order ID available in session
th: ไม่มีหมายเลขคำสั่งซื้อในเซสชั่น

en: No view available
th: ไม่มีวิวให้ชม

en: One month
th: หนึ่งเดือน

en: One week
th: หนึ่งสัปดาห์

en: Open submenu
th: เปิดเมนูย่อย

en: Order ID
th: หมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Order details
th: รายละเอียดการสั่งซื้อ

en: Order history
th: ประวัติการสั่งซื้อ

en: Order status
th: สถานะการสั่งซื้อ

en: Other customers also bought
th: ลูกค้าท่านอื่นยังซื้อ

en: Page %1$d of %2$d
th: หน้า %1$d จาก %2$d

en: Pay now
th: ชำระเงินตอนนี้

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Payment address part "%1$s" is invalid
th: ส่วนที่อยู่การชำระเงิน "%1$s" ไม่ถูกต้อง

en: Payment address part "%1$s" is missing
th: ส่วนที่อยู่สำหรับการชำระเงิน "%1$s" หายไป

en: Payment costs
th: ค่าใช้จ่ายในการชำระเงิน

en: Payment status
th: สถานะการชำระเงิน

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์

en: Pin product
th: ปักหมุดสินค้า

en: Pinned products
th: สินค้าที่ปักหมุด

en: Please accept the terms and conditions
th: กรุณายอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: Please check your order
th: กรุณาตรวจสอบคำสั่งซื้อของคุณ

en: Please choose your delivery method
th: กรุณาเลือกวิธีการจัดส่งของคุณ

en: Please choose your payment method
th: กรุณาเลือกวิธีการชำระเงินของคุณ

en: Please enter at least three characters
th: กรุณาป้อนอย่างน้อยสามตัวอักษร

en: Please enter your payment details
th: กรุณากรอกรายละเอียดการชำระเงินของคุณ

en: Please select
th: กรุณาเลือก

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Price
th: ราคา

en: Price filter
th: ตัวกรองราคา

en: Price range
th: ราคา

en: Proceed
th: ดำเนินการต่อ

en: Processing the payment failed
th: การประมวลผลการชำระเงินล้มเหลว

en: Product
th: ผลิตภัณฑ์

en: Product actions
th: การดำเนินการผลิตภัณฑ์

en: Product attributes
th: คุณลักษณะของสินค้า

en: Product categories
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Product characteristics
th: คุณลักษณะของสินค้า

en: Product description
th: รายละเอียดสินค้า

en: Product downloads
th: การดาวน์โหลดผลิตภัณฑ์

en: Product filters
th: ตัวกรองสินค้า

en: Product image
th: รูปภาพสินค้า

en: Product information
th: ข้อมูลสินค้า

en: Product price
th: ราคาสินค้า

en: Product reviews
th: รีวิวสินค้า

en: Product search
th: ค้นหาสินค้า

en: Products you might be also interested in
th: สินค้าที่คุณอาจสนใจเพิ่มเติม

en: Qty
th: จำนวน

en: Quantity
th: ปริมาณ

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Reference
th: เอกสารอ้างอิง

en: Relevance
th: ความเกี่ยวข้อง

en: Remove
th: ลบ

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Result for "%1$s"
th: ผลลัพธ์สำหรับ "%1$s"

en: Reviews
th: รีวิว

en: SKU or article name
th: SKU หรือชื่อบทความ

en: Sale
th: ลดราคา

en: Salutation
th: คำทักทาย

en: Save
th: บันทึก

en: Saved basket removed sucessfully
th: ตะกร้าที่บันทึกไว้ถูกลบออกสำเร็จ

en: Saved baskets
th: ตะกร้าที่บันทึกไว้

en: Search
th: ค้นหา

en: Search result for <span class="searchstring">"%1$s"</span> (%2$d article) | Search result for <span class="searchstring">"%1$s"</span> (%2$d articles)
th[0]: ผลการค้นหาสำหรับ<span class="searchstring">"%1$s"</span>(%2$d บทความ)

en: Select country
th: เลือกประเทศ

en: Select currency
th: เลือกสกุลเงิน

en: Select language
th: เลือกภาษา

en: Select salutation
th: เลือกคำทักทาย

en: Select state
th: เลือกจังหวัด

en: Share
th: แชร์

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Show
th: แสดง

en: Sort by
th: จัดเรียงตาม

en: Sort by:
th: เรียงตาม:

en: Stars
th: ดวงดาว

en: State
th: รัฐ

en: Stock
th: สต็อก

en: Stock: %1$s, %2$s
th: สต็อก: %1$s, %2$s

en: Stock: %1$s, %2$s, back on %3$s
th: สต็อก: %1$s, %2$s, กลับมาแล้วที่ %3$s

en: Street
th: ถนน

en: Sub-total
th: ยอดรวมย่อย

en: Submit
th: ส่ง

en: Subscription ID
th: รหัสการสมัครสมาชิก

en: Subscription details
th: รายละเอียดการสมัครสมาชิก

en: Subscriptions
th: การสมัครสมาชิก

en: Suggested products
th: สินค้าที่แนะนำ

en: Sum
th: ผลรวม

en: Supplier information
th: ข้อมูลผู้จัดจำหน่าย

en: Supplier list
th: รายชื่อผู้จัดจำหน่าย

en: Suppliers
th: ผู้จัดหา

en: Take a look
th: ลองดูสิ

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Terms and conditions
th: ข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: Thank you for your order and authorizing the payment.
    An e-mail with the order details will be sent to you within the next few minutes.
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อและอนุมัติการชำระเงินของคุณ
    อีเมลที่มีรายละเอียดการสั่งซื้อจะถูกส่งถึงคุณภายในไม่กี่นาทีข้างหน้า

en: Thank you for your order.
    We received your payment and an e-mail with the order details will be sent to you within the next few minutes.
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อของคุณ
    เราได้รับชำระเงินของคุณแล้ว และอีเมลที่มีรายละเอียดการสั่งซื้อจะถูกส่งไปให้คุณภายในไม่กี่นาทีข้างหน้า

en: Thank you for your review!
th: ขอบคุณสำหรับรีวิวของคุณ!

en: The order was canceled.
    Do you wish to retry your order?
th: คำสั่งซื้อถูกยกเลิก
    คุณต้องการลองสั่งซื้อใหม่หรือไม่?

en: The payment confirmation for your order is still pending.
    You will get an e-mail as soon as the payment is authorized.
th: การยืนยันการชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อของคุณยังอยู่ระหว่างดำเนินการ
    คุณจะได้รับอีเมลทันทีที่การชำระเงินได้รับการอนุมัติ

en: Three month
th: สามเดือน

en: Time frame
th: กรอบเวลา

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Toggle fullscreen
th: สลับเต็มหน้าจอ

en: Total
th: รวม

en: Try again
th: ลองอีกครั้ง

en: Two weeks
th: สองสัปดาห์

en: Unable to create an account: %1$s
th: ไม่สามารถสร้างบัญชีได้: %1$s

en: Unable to save address for customer "%1$s": %2$s
th: ไม่สามารถบันทึกที่อยู่สำหรับลูกค้า "%1$s": %2$s

en: Unfortunately, the payment for your order was refused.
    Do you wish to retry?
th: ขออภัย การชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อของคุณถูกปฏิเสธ
    คุณต้องการลองอีกครั้งหรือไม่?

en: Update
th: อัปเดต

en: Variant
th: ตัวแปร

en: Vat ID
th: หมายเลข VAT

en: Vendor response
th: การตอบกลับจากผู้ขาย

en: Watch
th: ดู

en: Watched products
th: สินค้าที่ดู

en: Web site
th: เว็บไซต์

en: What do you think about the product
th: คุณคิดอย่างไรเกี่ยวกับสินค้า

en: Y-m-d
th: d/m/Y

en: YYYY-MM-DD
th: วัน/เดือน/ปี

en: YYYY-MM-DD HH:mm
th: วัน/เดือน/ปี ชั่วโมง:นาที

en: You are here:
th: คุณอยู่ที่นี่:

en: You can only save up to %1$s products as favorites
th: คุณสามารถบันทึกสินค้าได้เพียง %1$s ชิ้นเท่านั้น

en: You can only watch up to %1$s products
th: คุณสามารถรับชมได้สูงสุดเพียง %1$s รายการเท่านั้น

en: You must log in first
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อน

en: You will now be forwarded to the next step
th: คุณจะถูกส่งต่อไปยังขั้นตอนถัดไป

en: Your choice
th: ทางเลือกของคุณ

en: Your comment
th: ความคิดเห็นของคุณ

en: Your rating
th: คะแนนของคุณ

en: Your reference
th: อ้างอิงของคุณ

en: Your reference number
th: หมายเลขอ้างอิงของคุณ

en: Your review
th: รีวิวของคุณ

en: Zoom in/out
th: ซูมเข้า/ออก

en: address
th: ที่อยู่

en: delivery
th: ขนส่ง

en: favorite
th: รายการโปรด

en: from %1$s
th: จาก %1$s

en: like billing address
th: เช่น ที่อยู่สำหรับออกใบแจ้งหนี้

en: new address
th: ที่อยู่ใหม่

en: none
th: ไม่มี

en: on request
th: ตามคำขอ

en: payment
th: ชำระเงิน

en: pin
th: หมุด

en: price:default
th: ราคา:ค่าเริ่มต้น

en: process
th: กระบวนการ

en: stock-high
th: สูงมาก

en: stock-low
th: สต็อกต่ำ

en: stock-out
th: สินค้าหมด

en: stock-unlimited
th: สต็อกไม่จำกัด

en: summary
th: สรุป

en: watch
th: ดู

en: ▲ Name
th: ▲ ชื่อ

en: ▲ Price
th: ราคา

en: ▼ Name
th: ▼ ชื่อ

en: ▼ Price
th: ราคา
